TQTK - Đông Ngô Trường Tồn

Diễn đàn bang Đông Ngô Server S14 Tương Dương Tam Quốc Truyền Kỳ

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Hôm nay Hà nội lại mưa !!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lamsung
Gà con
Gà con
lamsung

Hôm nay Hà nội lại mưa !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hôm nay Hà nội lại mưa !!!   Hôm nay Hà nội lại mưa !!! EmptySat Jul 30, 2011 12:43 am

thế là mình lại có 1 bài thích hợp với trời mưa mà mình thích đây king

Đêm mưa... một mình nhớ em! drunken

rời Hà Nội lại mưa nữa rồi em à! Cơn mưa vẫn chợt đến rồi lại chợt đi như biết bao những cơn mưa khá, nhưng hôm nay cơn mưa này có một điều gì đó thật đặc biệt. Cơn mưa nó làm anh thấy buồn hơn, thấy nhớ em nhiều hơn, nhớ tới biết bao kỉ niệm chúng ta đã có cùng nhau dưới những cơn mưa. Và cũng như bao lần đêm mưa khác, anh lại ngồi nghe tiếng mưa rơi rả rích, nó như nỗi lòng của anh bây giờ đó em à. Cũng nhẹ nhàng, cũng một điều gì đó âm ỉ như tiếng mưa nhưng đằng sau là biết bao suy nghĩ, một nỗi buồn khôn tả...

Anh vẫn ngồi ngắm những giọt mưa dưới ánh đèn đường, nghe âm thanh bi ai sầu thảm của cơn mưa bất chợt đó. Một không gian vắng lặng, tĩnh mịch, anh lại nhớ về những lần hai đứa cùng chung một chiếc ô, cùng chung một chiếc áo mưa cùng nhau đi học. Cả những lần vì mưa mà em không gặp được anh, em giận. Rồi sau những cơn mưa ấy, anh lại đến bên em, với những lời nói chân thành, lời thú tội ngọt ngào mong em thứ lỗi. Em lại mỉm cười, tha lỗi cho anh, chúng mình lại tay trong tay nhau thật ấm áp. Ôi anh thấy nhớ em nhiều quá em à!

Chợt một hạt mưa hắt qua khung cửa sổ, bắn vào mặt anh. Sự lạnh lùng của hạt mưa đưa anh bừng tỉnh, trở về với thực tại, thực tại mà không bao giờ anh dám nghĩ tới em à! Giờ chỉ còn mình anh, một mình anh đứng bên khung cửa sổ, mình anh ở ngoài hành lang lạnh lẽo nhìn và cảm nhận cơn mưa. Những cơn mưa mà ngày trước anh từng ước ao để được đón em đi học, nhưng sao bây giờ anh thấy sợ nó tới như vậy? Nó làm anh buồn, trống vắng và cô đơn quá em à!

Ba tuần trôi qua, ba tuần vắng em, không có em bên cạnh, không được chuyện trò sẻ chia cùng em, không tin nhắn, cũng không một cuộc điện thoại. Thời gian ấy sao mà trôi qua chậm như vậy? Em yêu của anh giờ này đang say giấc ngủ rồi phải không em? Và có lẽ em đang mơ một giấc mơ mới, một giấc mơ mà anh không còn được lạc bước trong đó nữa. Em có biết rằng bên khung cửa sổ này, bên hành lang với cơn mưa bất chợt này đang có một trái tim luôn thổn thức vì em, luôn trông ngóng em và nhớ đến em rất nhiều không em?

Anh phải làm gì bây giờ đây em? Anh phải mạnh mẽ như em vẫn thường nói không em? Mạnh mẽ để giờ đây em bước đi, em buông tay anh, anh sẽ không buồn không ủ rũ sao em? Không em à, anh không làm được như vậy đâu! Anh là anh, chính là anh, anh có thể hiểu và làm chủ suy nghĩ cũng như hành động của mình. Hai năm qua cho tới tận bây giờ, cứ mỗi ngày qua đi, em lại càng thêm phần quan trọng đối với anh hơn. Trong cuộc sống, anh không thể thiếu em được đâu em à, vì em chính là trái tim của anh, em làm chủ nó, mang lại cho nó hơi thở của cuộc sống!

Em bước ra khỏi cuộc sống của anh cũng đột ngột như khi em đến với anh vậy! Em bước đi để lại cho anh một sự trống vắng, mọi sự xung quanh đều không còn nên thơ như trước nữa... Chúng tẻ nhạt, lạnh lùng như không còn sức sống vậy, một sự lạnh lùng đến đáng sợ, rợn người...

Trời Hà Nội lại mưa nữa rồi em à! Cơn mưa vẫn chợt đến rồi lại chợt đi như biết bao những cơn mưa khá, nhưng hôm nay cơn mưa này có một điều gì đó thật đặc biệt. Cơn mưa nó làm anh thấy buồn hơn, thấy nhớ em nhiều hơn, nhớ tới biết bao kỉ niệm chúng ta đã có cùng nhau dưới những cơn mưa. Và cũng như bao lần đêm mưa khác, anh lại ngồi nghe tiếng mưa rơi rả rích, nó như nỗi lòng của anh bây giờ đó em à. Cũng nhẹ nhàng, cũng một điều gì đó âm ỉ như tiếng mưa nhưng đằng sau là biết bao suy nghĩ, một nỗi buồn khôn tả...

Anh vẫn ngồi ngắm những giọt mưa dưới ánh đèn đường, nghe âm thanh bi ai sầu thảm của cơn mưa bất chợt đó. Một không gian vắng lặng, tĩnh mịch, anh lại nhớ về những lần hai đứa cùng chung một chiếc ô, cùng chung một chiếc áo mưa cùng nhau đi học. Cả những lần vì mưa mà em không gặp được anh, em giận. Rồi sau những cơn mưa ấy, anh lại đến bên em, với những lời nói chân thành, lời thú tội ngọt ngào mong em thứ lỗi. Em lại mỉm cười, tha lỗi cho anh, chúng mình lại tay trong tay nhau thật ấm áp. Ôi anh thấy nhớ em nhiều quá em à!

Chợt một hạt mưa hắt qua khung cửa sổ, bắn vào mặt anh. Sự lạnh lùng của hạt mưa đưa anh bừng tỉnh, trở về với thực tại, thực tại mà không bao giờ anh dám nghĩ tới em à! Giờ chỉ còn mình anh, một mình anh đứng bên khung cửa sổ, mình anh ở ngoài hành lang lạnh lẽo nhìn và cảm nhận cơn mưa. Những cơn mưa mà ngày trước anh từng ước ao để được đón em đi học, nhưng sao bây giờ anh thấy sợ nó tới như vậy? Nó làm anh buồn, trống vắng và cô đơn quá em à!

Ba tuần trôi qua, ba tuần vắng em, không có em bên cạnh, không được chuyện trò sẻ chia cùng em, không tin nhắn, cũng không một cuộc điện thoại. Thời gian ấy sao mà trôi qua chậm như vậy? Em yêu của anh giờ này đang say giấc ngủ rồi phải không em? Và có lẽ em đang mơ một giấc mơ mới, một giấc mơ mà anh không còn được lạc bước trong đó nữa. Em có biết rằng bên khung cửa sổ này, bên hành lang với cơn mưa bất chợt này đang có một trái tim luôn thổn thức vì em, luôn trông ngóng em và nhớ đến em rất nhiều không em?

Anh phải làm gì bây giờ đây em? Anh phải mạnh mẽ như em vẫn thường nói không em? Mạnh mẽ để giờ đây em bước đi, em buông tay anh, anh sẽ không buồn không ủ rũ sao em? Không em à, anh không làm được như vậy đâu! Anh là anh, chính là anh, anh có thể hiểu và làm chủ suy nghĩ cũng như hành động của mình. Hai năm qua cho tới tận bây giờ, cứ mỗi ngày qua đi, em lại càng thêm phần quan trọng đối với anh hơn. Trong cuộc sống, anh không thể thiếu em được đâu em à, vì em chính là trái tim của anh, em làm chủ nó, mang lại cho nó hơi thở của cuộc sống!

Em bước ra khỏi cuộc sống của anh cũng đột ngột như khi em đến với anh vậy! Em bước đi để lại cho anh một sự trống vắng, mọi sự xung quanh đều không còn nên thơ như trước nữa... Chúng tẻ nhạt, lạnh lùng như không còn sức sống vậy, một sự lạnh lùng đến đáng sợ, rợn người... flower flower flower

KenTT
SMOD
SMOD
KenTT

Hôm nay Hà nội lại mưa !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hôm nay Hà nội lại mưa !!!   Hôm nay Hà nội lại mưa !!! EmptySat Jul 30, 2011 1:09 am

Chậc chậc Hôm nay Hà nội lại mưa !!! 1447589260 Đêm hôm post bài bùn quá đi Hôm nay Hà nội lại mưa !!! 3980010459

Hôm nay Hà nội lại mưa !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang